![](https://static.wixstatic.com/media/ae666b_ba5013f68a94492d88c328b4be0b5541~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_77,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ae666b_ba5013f68a94492d88c328b4be0b5541~mv2.jpg)
สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.) โดยศูนย์พัฒนาผู้ประกอบการธุรกิจเทคโนโลยี (BIC) ได้ประกาศผลการคัดเลือกผู้ผ่านเข้าร่วมโครงการบ่มเพาะธุรกิจเทคโนโลยี (SUXCESS) โดย บริษัท ดั๊ก กรุ๊ป คอร์ปอเรชั่น จำกัด เป็นหนึ่งในบริษัทที่ได้รับการคัดเลือกและ
ผ่านเข้ารอบ ซึ่งเป็นโครงการที่สนับสนุนและช่วยเหลือในการจัดโครงสร้างพื้นฐานที่เอื้อต่อการประกอบธุรกิจเทคโนโลยี โดยจัดให้มีการฝึกอบรมและให้คำปรึกษาด้านเทคนิคธุรกิจ กฎหมาย
การตลาด การบริหารจัดการองค์กรและบุคลากรแบบ 1 ต่อ 1 ตลอดถึงการสนับสนุนการออกตลาด หรือหาพันธมิตรทั้งในประเทศและต่างประเทศสำหรับผู้ประกอบการที่มีความพร้อม โดยโครงการฯ
มุ่งเน้นสนุบสนุนผู้ประกอบกิจการด้านนวัตกรรมและเทคโนโลยีในหมวด
-Modern Agriculture
-Sustainable Food & Ingredients
-Biodiversity
-Medicine & Biopharma-Ceuticals
-Medical Devices, Digital Health & Assistive Technology
-Energy Innovation
-Biochemicals & Biobased Materials
-Digital Services & Smart Electronics
![](https://static.wixstatic.com/media/ae666b_2df0c2c7994a45c8a5b60275fd979db1~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_77,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ae666b_2df0c2c7994a45c8a5b60275fd979db1~mv2.jpg)
ซึ่งจะเป็นความร่วมมือที่ทางภาครัฐโดยหน่วยงาน สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.) จะสนับสนุนและผลักดันให้บริษัท ดั๊ก กรุ๊ป คอร์ปอเรชั่น จำกัด เติบโตด้วยความยั่งยืนและสร้างผลกระทบกับประเทศชาติต่อไป
![](https://static.wixstatic.com/media/ae666b_e6b802ba55094b0192f94659773412ce~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_77,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/ae666b_e6b802ba55094b0192f94659773412ce~mv2.jpg)
ติดต่อฝ่ายพัฒนาธุรกิจ,นักลงทุนสัมพันธ์ : คุณณรงค์ฤทธิ์ จารุเกษม [email protected]